

ISIMUJAMII

MASWALI YA KCSE 2006-2019

Majibu ksh. 130 kwa 0707311302 au rejelea majibu ya mitihani ya KCSE 2006-2019

MWAKA	SWALI	MADA
2020	?	?
2019	Wewe ni muhubiri katika Maabadi ya Shamu. Umealikwa kuwahubiria wanafunzi wa shule ya Upili ya Lulu. Fafanua sifa kumi za lugha utakayotumia.	Sajili
2018	Ndugu wapenzi, waumini wenzangu, mbazi hii haionyeshi huruma ya Mwenyezi Mungu kwetu wakosefu tu bali pia inatufunza umuhimu wa unyenyekevu na msamaha. a. Bainisha sifa tatu za sajili ya kidini zinazojitokeza katika makala haya. al. 3 b. Fafanua vipengele vingine saba vya kintindo ambavyo mhubiri huyu angetumia kufanikisha mazungumzo yake. al. 7	Sajili
2017	“Kwa mujibu wa ushahidi uliotolewa, mahakama hii imethibitisha bila chembe ya shaka kwamba wewe mshtakiwa, Bi. Mlachake Chauchau ndiye uliyepika pombe haramu ambayo ilisababisha vifo vya raia hamsini na kupofuka kwa	Sajili

	<p>wengine mia moja. Unahukumiwa kwa kosa la mauaji.”</p> <p>a. Bainisha sajili ya makala haya kwa kutoa mifano miwili kutoka kwenye makala. al 2</p> <p>b. Fafanua sifa nyingine nane za sajili hii ambazo zingejitokeza katika makala haya. al 8</p>	
2016	<p>Kwa kutolea mifano maridhawa, eleza kaida zozote tano ambazo matumizi ya lugha hutegemea katika jamii.</p>	<p>Kaida za lugha</p>
2015	<p>Mtu I: wewe njoo hapa! (kwa sauti kubwa). Fanya upesi!</p> <p>Mtu II: (Anakimbia mbio) Naja sir.</p> <p>Mtu I: (Anamtazama) Unajifanya mwerevu?</p> <p>Mtu II: Hapana sir...eh...afande.</p> <p>Mtu I: Jina?</p> <p>Mtu II: Samwel Kibao.</p> <p>Mtu I: (Huku anaandika) Lete kitambulisho.</p> <p>Mtu II: Sina hapa sir.</p> <p>Mtu I: Huna kitambulisho? Utafanyiwa booking vipi?</p> <p>Mtu II: Naomba...</p> <p>Mtu I: Naomba! Nomba! Unaomba nini? Wazururaji kama nyinyi tunawajua. Mnajidai hamjui kuna curfew. Mnajiponza wenyewe na kuwahasiri wenzenu. Kisha, “serikali saidia”. Usiniharibie muda wangu.(akiashiria). Ingia ndani! Utakuwa mgeni wetu leo. Tutakukirimu chakula na chumba. (anamsukuma ndani)</p> <p>a. Bainisha sajili ya makala haya. al 2</p>	<p>Sajili</p>

	b. Eleza sifa nane za sajili hii kwa kurejelea makala haya. al 8	
2014	Umepewa jukumu la kuwazungumzia vijana wenzako kuhusu umuhimu wa uwekezaji. Fafanua sifa tano za lugha utakayotumia.	Sajili
2013	Haya ngar'a ng'ara leo! Nguo motomoto. Ng'ara leo kwa bei rahisi. Hamsini hamsini shati. Kuona ni bure. Bure kwa bure. Shika mwenyewe ujionee. Bei nafuu. Bei ya starehe. Haya haya. usikose mwanangu! Hamsa! Fifty! Hamsa! Fifty! Hamsa na nyingine. a. Bainisha sajili ya mazungumzo haya. al 2 b. Eleza sifa nane za sajili hii kwa kurejelea kifungu hiki. al. 8	Sajili
2012	Eleza kwa ufupi jinsi mambo yafuatayo yanavyodhibiti mifeido ya lugha. (a) Mazingira (alama 4) (b) Madhumuni (alama 2) (c) Malezi (alama 4)	Kaida za lugha
2011	(a) Bainisha changamoto tano zinazoikabili lugha ya Kiswahili kama somo katika shule za upili nchini Kenya. (alama 5) (b) Eleza namna tano za kukabiliana na changamoto ulizobainisba hapo juu. (alama 5)	Chimbuko la Kiswahili

2010	<p>"Benki yenyewe haina kitu ... CD4 count yake iko chini ... Ni emergency ... Tutampoteza ikikosekana."</p> <p>(a) Taja sajili inayorejelewa na manerio haya. (alama 2)</p> <p>(b) Fafanua sifa nne zinazohusishwa na sajili hiyo (alama 8)</p>	Sajili
2009	Eleza majukumu matano matano matano ya Kiswahili kama lugha ya Kitaifa na Kimataifa.	Hadhi ya lugha
2008	Eleza huku ukitoa mifano sifa tano za kimsingi zinaotambulisha sajili ya mazungumzo (alama 10)	Sajili
2007	Huku ukitoa mifano mwataka, fafanua kaida tano kaiika jamii ambazo matumizi ya lugha hutegemea.	Kaida za lugha
2006	<p>Kwa mujibu wa sheria kifungu nambari 3 sehemu ya A ya sheri za nchi, umepatikana na hatia ya kutatiza utulivu wa raia wapenda amani kwa kuwatusi na kutisha kuwapiga.</p> <p>Kiongozi wa mashtaka amethibitisha haya wa kuwaleta mashahidi ambao wametoa ushahidi usiotetereka kuhusu vitendo vyako katika tukio hilo. Korti hii imeonelea una hatia na imeamuru ufungwe jela kwa muda wa miaka miwili bila faini ili liwe funzo kwako na kwa wenzako wenye tabia kama zako. Una majuma mawili kukata rufani.</p>	Sajili

	<p>a) Lugha iliyo katika kifungu hiki hutumika katika muktadha upi?(alama 1)</p> <p>b) Toa ushaidi wa jibu lako(alama 3)</p> <p>c) Zaidi ya sifa zilizo katika kifungu hiki, eleza sifa zingine sita za matumizi ya ligha katika muktadha huu. (alama 6)</p>	
--	--	--

KAZI HII IMETAFITIWA NA KUANDALIWA NA MWALIMU ONYANGO;

1. Mwalimu na mtaalamu wa masuala ya Kiswahili
2. Mtunzi na mchambuzi wa mashairi
3. Mshirikishi wa Masuala ya Kiswahili, West Tv na Nyota TV
4. Mtunzi wa Mitihani ya Dira Series

KAZI NYINGINE NI KAMA VILE:

1. Dira ya Sarufi: Makala, Maswali ya KCSE na Isimujamii
2. Dira ya Ushairi: Makala, Maswali na Majibu
3. Dira ya Fasihi: Maswali ya Ufahamu wa Vitabu na Fasihi Simulizi
4. Ngao ya Fasihi: Maswali ya Vitabu na Fasihi Simulizi na Majibu
5. Dira ya Insha: Makala ya Insha za Mjadala, Masuala tambuzi/ibuka
6. Kielelezo cha Fasihi
7. Dira ya Isimujamii

Wasiliana nami kupitia 0702771672/0707311302 kwa maswali, vitabu au mitihani

Haki zote Zimehifadhiwa